Cơ quan nào được tuyên bố một người mất năng lực hành vi dân sự?

Việc tuyên bố một người mất năng lực hành vi dân sự thuộc thẩm quyền của cơ quan nào?

Trả lời:

Căn cứ Điều 22 khoản 1 Bộ luật Dân sự năm 2015, Tòa án có thẩm quyền ra quyết định tuyên bố một người là người mất năng lực hành vi dân sự trên cơ sở kết luận giám định pháp y tâm thần.

Bài viết bạn quan tâm:

Đánh giá của bạn về bài viết

Có thể bạn quan tâm

Liên hệ luật sư

Tổng đài miễn phí: 19006672

Email: lienheluatsu@gmail.com

Facebook: www.fb.com/ddplvn

ẤN GỌI MIỄN PHÍ